![📬](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t43/1.5/16/1f4ec.png)
![📬](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t43/1.5/16/1f4ec.png)
จดหมายข่าว วท.พะเยาฉบับที่ 3ประจำเดือนธันวาคม 66 วันพฤหัสบดีที่ 28/12/66 พิธีเปิดงานศูนย์อาชีวะอาสาร่วมด้วยช่วยประชาชน(fix it center )โดยมีท่านรองผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา นายบำรุง สังข์ขาวเป็นประธานและมีท่านผอ.วิทยาลัยเทคนิคพะเยานายสถิตย์ ปริปุณณากรให้การต้อนรับ ศูนย์อาชีวะอาสาร่วมด้วยช่วยประชาชน ( fix it center )ช่วงเทศกาลปีใหม่นี้ เปิดให้บริการตรวจสภาพรถทุกประเภท “ฟรี” แก่ประชาชนทั่วประเทศ กว่า 100 แห่งทัวไทย ที่จังหวัดพะเยาโดย วท.เทคนิคพะเยาตั้งอยู่ที่ หน้าสภานีตำรวจทางหลวงพะเยา อำเภอเมือง จังหวัดพะเยา ตั้งแต่วันที่ 28 ธันวาคม ถึง 2 มกราคม 2567 ตั้งแต่เวลา 8.30 – 16.30 น. พร้อมตรวจเช็คสภาพเตรียมความพร้อมของรถยนต์และจักรยานยนต์ กว่า 20 รายการ อย่าลิมไปใช้บริการกันนะครับ