วันอังคารที่ 12 ธันวาคม 2566 วท.พะเยาขอเชิญเฝ้ารับเสด็จ ทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี ในวโรกาสเสด็จเปิดชมรมและศูนย์เพื่อนใจและติดตามผลการดำเนินงานโครงการ TO BE NUMBER ONE ณ โรงเรียนพะเยาพิทยาคม อำเถอเมือง จ.พะเยา
วท.พะเยาขอกำชับเรื่องการจอดรถจักรยานยนต์ของ นักเรียนนักศึกษาบริเวณด้านนอก วท.พะเยางดการจอดชั่วคราวเพื่อความเป็นระเบียบและเพื่อความปลอดภัย มา ณ ที่นี้ครับ