วันเสาร์ ที่ 27 มกราคม 2567 นายสถิตย์ ปริปุณณากร ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคพะเยา และ ว่าที่ร้อยตรีประเสริฐ พรหมเผ่า ผู้อำนวยการวิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีพะเยา พร้อมคณะฝ่ายบริหารและเจ้าหน้าที่คุมการสอบเข้าตรวจเยี่ยมการจัดการทดสอบการศึกษาระดับชาติด้านอาชีวศึกษา ( V-NET ) ด้วยระบบดิจิทัล ปีการศึกษา 2566 ดำเนินงานโดยฝ่ายวิชาการ ดร.อพีระศิษฐ์ ทรงอาจและคณะกรรมการคุมสอบ ณ อาคารกาญจนาพิเษก วิทยาลัยเทคนิคพะเยา ให้กับ นักเรียน ระดับชั้น ปวช.3 ทุกสาขา ในช่วงวันที่ 27,28 มกราคม 2567
Cr.เก็บภาพและทำข่าวโดย นายบัญชา สายสุริยะ งานประชาสัมพันธ์