พิธีถวายพวงมาลา และพิธีถวายราชสดุดี เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 6 หรือวันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า พระผู้ทรงพระราชกำเนิดกิจการลูกเสือไทย
![](https://phayaotc.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/l1.jpg)
25 พฤศจิกายน 2564 สำนักงานลูกเสือจังหวัดพะเยา ร่วมกับ วิทยาลัยเทคนิคพะเยา จัดพิธีถวายพวงมาลา และพิธีถวายราชสดุดี เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 6 หรือวันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า พระผู้ทรงพระราชกำเนิดกิจการลูกเสือไทย โดยมี นายสวัสดิ์ แสงขัน หัวหน้าสำนักงานลูกเสือจังหวัด เป็นประธาน และมีหน่วยงาน สมาคมฯ สโมสรลูกเสือ เข้าร่วมพิธีดังกล่าว ณ ลานอเนกประสงค์วิทยาลัยเทคนิคพะเยา
![](https://phayaotc.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/l1.jpg)
![](https://phayaotc.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/l2-683x1024.jpg)
![](https://phayaotc.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/l3-683x1024.jpg)
![](https://phayaotc.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/l4-683x1024.jpg)
![](https://phayaotc.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/l5-1024x683.jpg)
![](https://phayaotc.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/l6-683x1024.jpg)
![](https://phayaotc.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/l7-1024x683.jpg)
![](https://phayaotc.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/l8-1024x683.jpg)